Mời a/e thử dùng IDE Visual Studio Code của thím MS

• ~ (Ngoài ra tôi thắc mắc tại sao nhân atom mang ra làm các ứng dụng đa nền tảng khác thì dùng rất ngon mà sao cái Atom editor lúc nào cũng làm tôi phát ốm.)

Atom editor ở đây là đang ám chỉ VSCode đó sao ?

• @phamhongphuc mình cũng có đợt cài thằng ATOM vào. Dùng 5" uninstall luôn. Ngu đừng hỏi...hay là do mình ngu ko biết :v .
    Ám chỉ VSCode thì thực tế nó chạy lại tốt mới chết ^_^ !!!

• @tung ngoài atom thì còn có thằng node-webkit cũng để tạo app desktop bằng Nodejs khá hay.
    Mình đi học nhiều bài so sánh về 2 thăng này và cảm thấy khá là bối rối ~

• @phamhongphuc ko quan trọng đâu bạn ạ. Miễn bạn làm ra được cái người dùng cần, bản thân mình cũng chẳng quan tâm ATOM hay node-webkit.

• đã cài nhưng không dùng, bởi lẽ dùng nhiều sublime rồi chuyển qua thằng này ko quen đc, ko có tab file, minimap, mở nhiều project 1/1 window, ...

• @stmiizz đã nói:

đã cài nhưng không dùng, bởi lẽ dùng nhiều sublime rồi chuyển qua thằng này ko quen đc, ko có tab file, minimap, mở nhiều project 1/1 window, ...

Có tabfile mà, tab file của nó rất hay, minimap là cái gì thì mình hơi không hiểu cho lắm ~
    nó cho phép mở theo thư mục nữa, có thích hợp cả git

• @tung đã nói:

g đâu bạn ạ. Miễn bạn làm ra được cái người dùng cần, bản thân mình cũng chẳng quan tâm ATO

Có quan trọng chứ, ATOM show hết mã nguồn còn nw.js thì không, hiệu năng của 2 thằng cũng có chút cách biệt
    nwjs có vẻ chậm hơn ATOM 1 chút, app build xong gì mà tới hơn 50MB
    atom thì nhanh hơn dung lượng thì có vẻ nhẹ hơn nhưng mã nguồn show hết ra
    nwjs thì main là file html, còn ATOM thì main là file js~ nói chung khác biệt cũng khá khá mà về mặt hiệu năng chắc phải từ bỏ nodejs khi build app desktop mất

• mình lun tin tưởng webstorm dù có phí :)

• Mình cài cái file .deb từ website của nó rồi mà không thấy shortcut, command hay icon nào để mở app nhỉ. Ubuntu 14.04 LTS

• admin share code trang diễn đàn dc không, tại thấy ít kiến thức quá , thôi share code ae học cho lẹ tại thấy website chạy nhanh quá

• @hpplcc http://nodebb.org của bạn đây ^_^

Ít hay nhiều hy vọng bạn có đóng góp thêm cho nó sôi nổi. Ai cũng như bạn thì chẳng ai được cái gì cả. Mình làm phi lợi nhuận và chia sẻ cho a/e.

Thân bạn!

• This post is deleted!

• mình đang dùng thấy khá ok, dùng nhẹ như sublime nhưng mạnh hơn, có tích hợp git, nhưng thấy chưa thể mạnh bằng webstorm nhưng bù lại nhẹ hơn webstorm khá nhiều. Nếu mà tích hợp command line vào ide nữa thì khá ngon

• Hi @tung , mình thấy tool này xài rất ok, nhưng có 1 vấn đề là mình code trong file ejs thì làm sao format theo kiểu code html cũng như nhắc lệnh như sublime vậy? Thanks

• Global Moderator

@Celinto Trong vscode bạn chọn menu: Perferences > User Settings. Bạn paste đoạn code này vào xem có đc ko nhé :D

// Place your settings in this file to overwrite the default settings
    {
        // Configure file associations to languages (e.g. "*.extension": "html"). These have precedence over the default associations of the languages installed.
        "files.associations": {
            "*.ejs": "html"
        },
        // Configure the update channel to receive updates from. Requires a restart after change.
        "update.channel": "none"
    }

• @Celinto said in Mời a/e thử dùng IDE Visual Studio Code của thím MS:

Hi @tung , mình thấy tool này xài rất ok, nhưng có 1 vấn đề là mình code trong file ejs thì làm sao format theo kiểu code html cũng như nhắc lệnh như sublime vậy? Thanks

Bạn có thể cài thêm ext ejs cũng rất ok nhé