Hỏi về chạy nhiều ứng dụng nodejs trên cùng một VPS

• Global Moderator

-Xin chào các anh/chị, em có tìm hiểu về nodejs và express được một thời gian và đã hoàn thành được một trang web. Tuy nhiên khi đưa lên VPS em gặp phải một số vấn đề như:
    +Không thể chạy ứng dụng trên port 80 mặc dù đã thêm app.listen(80) trong file app.js và chạy bằng lệnh port=80 node app.js
    +Em đã tìm hiểu trên mạng và có được một cách fix lỗi trên là chạy lệnh : sudo iptables -t nat -A PREROUTING -i eth0 -p tcp --dport 80 -j REDIRECT --to-port 3000 . Cách này giúp em có thể truy cập ứng dụng với đường dẫn : http://mydomain.com thay vì http://mydomain.com:port như trước tuy nhiên những domain khác của em trên cùng vps đều bị trỏ tới trang này.
    Vậy em mong anh/chị hướng dẫn em cách khắc phục vấn đề trên và cách chạy nhiều ứng dụng node trên cùng một VPS được không ạ?
    Em cám ơn anh/chị nhiều!

• Bạn đã mở port cho cổng 80 hoặc cách cổng khác chưa ?
    Bạn có thể search theo keyword : port forwarding

• Bạn không dùng nginx à

• mình nghĩ nên cài nginx làm proxy cho app cũng hay mà.

• Sailor

Bạn nên xài nginx để làm proxy cho tất cả app node của bạn trên server vì nginx ho tro proxy theo domain, còn iptables thì không làm được đâu.

• Bạn nên dùng nginx:

• cache rất tốt, website nhanh hơn nhiều
    • load banlance: sử dụng nginx mà ko làm load balance thì phí
    • professional: run bằng node khi dev, còn đưa lên production thì ko ai chạy bằng node hết. Cũng giống nhiw .net đưa lên server thì cần iss để control

NHAN NGUYEN

1

• Global Moderator

Vâng em cám ơn sự giúp đỡ của tất cả mọi người, nhờ lời khuyên của các anh/chị nên em đã khắc phục được vấn đề rồi ạ. Một lần nữa em xin cám ơn mọi người rất nhiều ạ :)

• Global Moderator

@CodeConCat Hiện tại em đã khắc phục được vấn đề rồi ạ, em cám ơn anh đã giúp đỡ ạ :)

• Global Moderator

@nguyenquynhan Hiện tại em đã khắc phục được vấn đề rồi ạ, em cám ơn anh đã giúp đỡ ạ :)

Log in to reply