Xin Góp ý về việc học nodejs

• xin chào mọi người! mình đang học nodejs được gần 2 tuần, mình chỉ học theo và chưa hiểu hết về tính chất và cách vận dụng của nodejs. Mình muốn đi sâu vào 1 ứng dụng nào đó của nodejs, các bạn có thể cho mình xin 1 vài ý kiến để mình học tốt hơn và nên theo ứng dụng nào với.

• Restful API

• Thứ nhất bạn có thể xem 1 khoá học về nodejs để hiểu lí thuyết, sau khi hiểu rồi thì bạn tự làm ứng dụng cho mình (todo list, quản lí học sinh....) vừa đọc lí thuyết vừa làm những pet project như vậy rất có lợi.

• tìm cuốn Getting MEAN with Mongo, Express, Angular, and Node của SIMON HOLMES
    cái này vừa dạy viết web render HTML ở server (dùng engine ejs ), render HTML ở client bằng angularjs (single page application) và viết API nữa, nói túm lại là viết một ứng dụng nhỏ hoàn chỉnh từ database tới server tới client.
    Mình đọc qua khá nhiều sách và thấy quyển đó là hay nhất, trình nhưng nhược điểm là ông tác giả trình khá cao viết code nhiều cái khó hiểu, sách năm 2015 có một số npm nó update cách sử dụng khác nên bạn phải tự sửa lỗi T_T

• Hi bạn, hiện tại mình đang có một team nghiên cứu về App cho AI-chatbot, trong tream hầu hết là các bạn cũng mới làm về NodeJS (mỗi mình có kinh nghiệm)

Hiện đang trong quá trình build web quản lý chatbot, web làm theo mô hình MVC. Mình đảm nhận luôn vai trò coaching.

Nếu bạn có hứng thú với dự án này thì inbox mình nhé.

• @Quang-Vu-Quang Hi anh, em cũng mới vừa học nodoejs, thực sự thấy rất bỡ ngỡ và khó khăn. Anh có thể cho em 1 slot vào để học hỏi được không ạ :))

• @Trọng-Koy : Em add friend với anh trên FB nhé : https://www.facebook.com/quangvu.quang

• @Quang-Vu-Quang em add fr a rồi đó

• @Quang-Vu-Quang Em add rồi a nhé

• Hai bạn Inbox anh trên FB luôn đi, nhiều người quá kg biết ai với ai :(

Log in to reply