Mình đã bị ám ảnh với trang Nodejs.vn

• Chào mọi người! Lên mạng mày mò 1 chút thì quyết định cầy NodeJs. đập vào mặt ngay đầu tiên là Nodejs.vn . vào đọc vài bài biết đc 1 2 hôm thì vừa mới reg Acc này !
    Phải nói 1 điều là mình bị ám ảnh với trang nodejs.vn này .. giao diện nhìn đơn giản mà bắt mắt. cái tốc độ load trang và nhìn mượt quá ! Bị choáng luôn ạ ! :'( về nhìn lại con Extjs , AngularJs của mình mà thấy ngại quá :'(

• Trang này dùng https://nodebb.org/ nè bạn ^^.

• :D Còn database không biết trang này dung gì nhỉ? MongoDB đúng ko bạn :D

• @lyhoi.2204 Dùng redis bạn nhé ^_^ ...

• @Tung-Nguyen215
    Mình nghiên cứu cái redis này mà vẫn chưa biết các nào triển khai nó, sau này triển khai redis trên host mua không biết có tốn kém lắm không nhỉ ~

• @phamhongphuc ko bạn nhé, tùy từng mục đích của bạn với lượng truy cập

• Nghe nói dùng redis. Sợ thật, dùng cả redis làm db chính, quá khủng. Không biết họ áp dụng cách nào? Muốn tìm hiểu quá nhưng mà cái này mất phí.

• @bangnt Dùng redis có mất phí gì đâu bạn, bạn có thể cài lên local để chạy thử. Redis có cơ chế đồng bộ từ RAM xuống disk nên cũng ko lo mất dữ liệu.

• dùng redis thì toẹt vời rồi

• Tên chủ top quen quen :#

• Giờ thì nodejs level của chủ topic chắc pro rồi. Topic này đã lâu nhưng mình thấy có một chút nhầm lẫn ở đây nên replay để mọi người mới tìm hiểu nắm rõ hơn.

Nodejs là nền tảng sử dụng ngôn ngữ javascript để lập trình. Chúng ta biết nhiều đến nó trong việc xây dựng một webserver, api, ... Tạm hiểu NodeJS dùng để làm ứng dụng phía back-end.

Còn ExtJS, AngularJS là các framework xây dựng ứng dụng web phía front-end. Tức là bạn có thể triển khai webapp sử dụng AngularJS trên webserver xây dựng từ NodeJS.

Bạn có thể so sánh NodeJS với Java hay .Net
    Còn ExtJS thì so sánh với AngularJS, ...

Log in to reply