[Hỏi] Chi phí vận hành một website nằm trong khoảng bao nhiều, host ở đâu thì tốt

• Đang dùng của z.com 200k tháng ^^,

• bạn thử wable nhé. mình đang chạy site db 20gb trên đó vẫn ổn. giá rổ thì tầm 10$/ tháng là ngon rồi

• @dhhieu113 đã nói trong [Hỏi] Chi phí vận hành một website nằm trong khoảng bao nhiều, host ở đâu thì tốt:

Đang dùng của z.com 200k tháng ^^,

Đợt đăng kí Z.com họ còn gọi điện thoại trực tiếp vào sđt của mình, đợt đó chỉ đăng kí tài khoản cho vui chứ chưa chủ động mua, giọng nữ nghe thích lắm ~

@CodeConCat đã nói trong [Hỏi] Chi phí vận hành một website nằm trong khoảng bao nhiều, host ở đâu thì tốt:

@dangquang1020 , AWS cung cấp EC2 là một cloud server, nó có thể k phải chính xác là VPS, nhưng mình nghĩ nó có thể đáp ứng được nhu cầu của bạn chủ topic.

vậy với gói EC2 mình có thể cài đặt nodejs lên trên đó chứ ?
    ngoài ra thì mình chưa dùng VPS bao h cả nhưng cũng có nghiên cứu về CMD, nếu mình cài photoshop vào VPS và sử dụng 1 số vbscript + js chạy trong nodejs và cmd thì có thể thực thi 1 số thứ tương tự như mình dùng photoshop bằng vbscript như ở máy tính cá nhân của mình chứ ?

• EC2 miễn phí 1 năm, sau đó thì nó charge phí đắt lòi, gói miễn phí của nó cùi lắm , google cloud cũng đắt không kém ...
    VPS muốn cài photoshop thì phải chạy window server thường thì là kvm vps chi phí đắt đỏ hơn vps linux . Với site nhỏ thì digital ocean hay vult cũng ok rồi, chi phí rẻ 5 -7$ 1 tháng. Site lớn thì thuê hẳn dedicated ấy :D tầm 2 củ / tháng

• @Quốc-Cường đã nói trong [Hỏi] Chi phí vận hành một website nằm trong khoảng bao nhiều, host ở đâu thì tốt:

EC2 miễn phí 1 năm, sau đó thì nó charge phí đắt lòi, gói miễn phí của nó cùi lắm , google cloud cũng đắt không kém ...
    VPS muốn cài photoshop thì phải chạy window server thường thì là kvm vps chi phí đắt đỏ hơn vps linux . Với site nhỏ thì digital ocean hay vult cũng ok rồi, chi phí rẻ 5 -7$ 1 tháng. Site lớn thì thuê hẳn dedicated ấy :D tầm 2 củ / tháng

không biết nên là có bao nhiêu thắc mắc là mình hỏi hết hà ~
    chắc từ bỏ vụ photoshop thôi

// à quên z.com có cả gói VPS à, thấy toàn mấy cái hosting php

• @Quốc-Cường đã nói trong [Hỏi] Chi phí vận hành một website nằm trong khoảng bao nhiều, host ở đâu thì tốt:

@phamhongphuc đã nói trong [Hỏi] Chi phí vận hành một website nằm trong khoảng bao nhiều, host ở đâu thì tốt:

z.com
    nó có cung cấp cloud mà 190k /tháng

yup, đã thấy, thấy nó ghi cloud nên không biết ~ thấy cấu hình ở z.com có vẻ mạnh

• nhỏ thì xài của mấy thằng nhỏ ,còn mà lên tới cả triệu khách thì bắt buộc xài google + aws , chứ mà server tèo phát thì mất cả đóng tiền

• Z.com đi bạn. Mình cũng đang xài. Khá tốt và giá cả phải chăng. Bạn có đăng ký aws 1 năm free để nghiên cứu đỡ tốn tiền.

papa elf

0

• Theo mình nên dùng linode ổn nhất, server ở Sing tốc độ ngang ngửa ở VN. Giá thì min là 10$/mon

• Nếu bạn rất quan tâm tới chi phí thì có thể tham khảo VPS của OVH. Giá rẻ nhưng chất lượng rất tốt. Server ở pháp tốc độc về Việt Nam cũng rất ok bạn ạ. Còn nếu dùng DO thì nên dùng ở San Francisco nhé.

• @hpplcc đã nói

nhỏ thì xài của mấy thằng nhỏ ,còn mà lên tới cả triệu khách thì bắt buộc xài google + aws , chứ mà server tèo phát thì mất cả đóng tiền

nhất trí quan điểm của bác luôn ~

@tuanquynet đã nói

Z.com đi bạn. Mình cũng đang xài. Khá tốt và giá cả phải chăng. Bạn có đăng ký aws 1 năm free để nghiên cứu đỡ tốn tiền.

@dinhtungdu đã nói

Nếu bạn rất quan tâm tới chi phí thì có thể tham khảo VPS của OVH. Giá rẻ nhưng chất lượng rất tốt. Server ở pháp tốc độc về Việt Nam cũng rất ok bạn ạ. Còn nếu dùng DO thì nên dùng ở San Francisco nhé.

Giai đoạn đầu chắc mình sẽ kiếm 1 cái VPS nào đó rẻ rẻ để thử nghiệm đồng thời vì site có lượt truy cập không cao nên cũng không nên thuê mấy cái đắt làm gì rồi từ từ đổi gói xịn sau vậy.

• Tuỳ vào mô hình website của bạn lớn hay bé mà bạn sử dụng gói hosting hay vps
    Nếu hệ thông snhieefu ng dùng tốt nhất bạn dùng VPS, chi phí cho 1 năm khoảng 8-10tr

Log in to reply