Hiệu ứng load trang của Nodejs.vn

• Bác Bro ơi cho em hỏi em thấy hiệu ứng load, chuyển trang của trang này rất đẹp. Có ai biết tên hiệu ứng là gì ko ạ !

• Hình như không có cái hiệu ứng đấy bác ạ!

• Global Moderator

đó là NProgress nhé bạn. Link: https://github.com/rstacruz/nprogress

• Thấy hơi ngộ Nodejs là back-end mà sao lại hiệu ứng trang? nên phân biệt back và font-end nhé.

Ở font-end bạn dùng gì? hoặc có thể code javascript sự kiện Onload của page để hiện hiệu ứng load trang.

• @dhhieu113 bác đọc lại câu hỏi giúp em. Em hỏi là của trang này chứ không phải là ngôn ngữ này ạ! Cái sự kiện Onload thì em biết nhưng e chưa rõ tên cái hiệu ứng này. Nó giống fadeout nhưng mà nhìn bắt mắt hơn, mượt hơn. Còn bác nói Nodejs không làm được frontend thì em không đồng ý lắm ạ. Còn phân biệt backend và frontend em thì em cũng phân biệt được, vì cũng từng làm qua vài dự án bằng laravel + ExtJs rồi. :))

• Srr nếu hiểu nhầm ý của bạn ^^, vì tiêu đề "Hiệu ứng load trang của Nodejs.vn" vì khi nói tới web app, phía client có html,cs,js... thì hiệu ứng load trang là trên client, sẽ dùng javascript.

mình đang muốn nói tới dùng js bắt sự kiện: window.onload.

Mình thấy nodejs có thể làm font-end ở trường hợp làm app desktop vd các framework như Nwjs,Atom, vv....

• @dhhieu113 đã nói trong Hiệu ứng load trang của Nodejs.vn:

Thấy hơi ngộ Nodejs là back-end mà sao lại hiệu ứng trang? nên phân biệt back và font-end nhé.

Ở font-end bạn dùng gì? hoặc có thể code javascript sự kiện Onload của page để hiện hiệu ứng load trang.

mình nhớ không nhầm thì nó là front-end bạn nhé không phải là font-end

còn về cái hiệu ứng load trang kia thì đó là hiệu ứng của phía front-end chứ không liên quan mấy đến nodejs nhé, cái đó phụ thuộc và code js của bạn và mà thôi, mình thấy cái hiệu ứng này của nodebb ở trong forum nodejs.vn này cũng không quá ảo nên bạn có thể bắt chước được nếu tìm hiểu kĩ đó

• @phamhongphuc Thanks ^^ viết nhầm front-end.

Log in to reply