Cách sử dụng template trong AngularJS

• Angel

Chào các bro!
    Em mới học angularJS, hiện nay em vừa học em vừa thử làm một cái app nhỏ nhỏ.
    Cái app của em sẽ gồm 1 phần là index.html để load các nội dung với route tương ứng như, create, list, view detail. Cái file index.html của em thì có phần chung là header gồm nav menu của em để điều hướng trang.

Giờ em đang muốn viết 1 trang login, trang này thì không có sử dụng chung tempalate của index.html. Tức là một trang chỉ có 1 form login là user, pass và một nút button login thôi. Nếu em viết route bình thường ở ng-app của index thì nó luôn gen ra ở template index.html. Giờ em muốn tách biệt hẳn cái login ra thì em phải làm thế nào ạ.
    Em cũng nghỉ hướng là tạo một cái ng-app mới và làm tương tự như cái ng-app ở file index thôi. Nhưng không biết còn cách nào nữa không ạ?

Cảm ơn các bro!

• Với cách làm của bạn thì nó là dạng multipage app rồi ko còn SPA nữa, và mỗi page là 1 ứng dụng angular riêng với template riêng nó.. Vẫn chạy được :(
    Login thì cần gì phải là hẳn 1 trang cho nó là 1 cái modal là được rồi:D

• dễ thôi bạn gọi 1 url trong route bind vs template đó bạn tham khảo thử https://github.com/thuanitdn/Example-NEDB-WITH-NODEJS-VS-ANGULARJS

• Angel

@Quốc-Cường đã nói trong Cách sử dụng template trong AngularJS:

Với cách làm của bạn thì nó là dạng multipage app rồi ko còn SPA nữa, và mỗi page là 1 ứng dụng angular riêng với template riêng nó.. Vẫn chạy được :(
    Login thì cần gì phải là hẳn 1 trang cho nó là 1 cái modal là được rồi:D

Với cách làm của bạn thì nó là dạng multipage app rồi ko còn SPA nữa, và mỗi page là 1 ứng dụng angular riêng với template riêng nó.. Vẫn chạy được :(

Thường thì người ta có làm theo cách này không bác? Nếu em có một app lớn kiểu như web mua bán mà em dùng laravel để viết api còn angularjs để xây dựng hoàn toàn front-end. Liệu có nên không ạ?
    Cảm ơn bác nhiều./

• Angel

@thuanitdn Bác có thể nói rõ hơn được không ạ, cái code của bác viết cả nodejs. Mà cái này thì em không rõ lắm. Bác có thể giải thích hoặc có ví dụ nào dễ hiểu hơn không ạ?

Cảm ơn bác

• @thanhbinh đã nói trong Cách sử dụng template trong AngularJS:

Thường thì người ta có làm theo cách này không bác? Nếu em có một app lớn kiểu như web mua bán mà em dùng laravel để viết api còn angularjs để xây dựng hoàn toàn front-end. Liệu có nên không ạ?
    Cảm ơn bác nhiều./

Cái này thì do mình tuỵ chọn thôi, về cấu trúc ứng dụng 1 api laravel và SPA angular vô tư.

• Với thiết kế 1 trang thì mang đến việc tái sử dụng cao ví dụ cả 2 trang của bọn đều có nhưng thánh phần giống nhau tránh cái việc phải loading toàn bộ trang .
    • Nếu chia tách thành nhiều trang thì nó là dạng web truyền thống rồi.

cái ví dụ của bạn thuanitdn kia là 1 app multipage nodejs có 1 trang dùng angular dạng spa thôi ( kiểu kết hợp) trong đó nodejs đóng vai trò xử lý route. Còn ứng dụng angular chỉ cần nginx serve static file là đủ rồi :D

Log in to reply