Tôi đã tạo ra thu nhập thụ động đầu tiên từ Javascript - Phần tiếp theo

• Vue.js

Phần trước toàn giới thiệu nên gây ra hơi nhiều tranh cãi hông đáng bên Group FB NodejsVN, thành thực xin lỗi các bạn rất nhiều. Lần này chúng ta bắt tay vào làm cho nó xôm mọi người nhỉ 😃

Các trang dice cũ bot mình đang hoạt động ổn định, giờ làm lại cũng chả có hứng, sẳn dịp hôm nay có 1 người dùng gửi mail yêu cầu mình làm bot cho 1 trang dice mà chưa bot nào hỗ trợ nên làm thử luôn cho nóng

Đây là trang dice được người dùng yêu cầu làm bot: https://trustdice.win/faucet/?ref=u_mhqb365

Sau khi thực hiện 1 vài bước đăng ký vào vào game thì em này cho giao diện cũng khá bắt mắt như sau

Để bắt đầu thì mình kiểm tra xem api dice nó hoạt động như nào. Mở tab network lên và Roll dice thử xem có hiện tượng gì hem. Vì mỗi trang dice xài 1 loại api khác nhau, nhưng đa số vẫn là restful (1 số trang còn dùng cả mqtt)

Đây rồi, em này dùng restful api, "mày hông thoát được đâu con chai - tu bi cần ti niu"

Sau khoảng 3 phút click chuột kiểm tra trong tab network và hơn 10 phút test với ajax jQuery thì mình đã tìm ra được những dữ liệu cần thiết để bot hoạt động. Như đã nói ở bài viết trước, bot đơn giản là tương tác với api của trang dice thôi cho nên mọi thứ cực kì là đơn giản

Những chổ mình comment important là những chổ phải thử đi thử lại vài lần mình mới tìm được cách xử lý, nếu không api sẽ trả về lỗi đồng nghĩa là bot hông hoạt động

Việc tiếp theo là tích hợp vào giao diện có sẳn

Kết hợp với kiểm tra license key trong hệ thống hiện tại

Và kết quả là

Giao diện hơi fail nhỉ! Việc còn lại là make color lại 1 số chổ để giao diện được như các con bot khác cũng như xử lý 1 số issue ngáo ngơ để bot hoạt động ổn định, sau đó mới cho nó hoạt động cùng các ace họ hàng nhà Web DiceBot 😃

Về việc đọc kịch bản Lua code hoặc Javascript code để cho bot chạy theo kịch bản thì mình để bài viết sau hoặc các bạn có thể google tìm thử read Lua code on Javascript, rất dễ

Được rồi, đây là cách mà 1 người hông phải dev làm để kiếm 1 ít xiền ăn, còn dev người ta làm như nào thì mình hổng có biết. Trong lúc bối rối có viết ra điều gì sai sót mong các bạn bỏ quá cho. Còn nếu mà có ads quá nhiều khiến các bạn khó chịu cũng xin các bạn bỏ quá cho. Vì tiền hông mua được tất cả nhưng hông có tiền thì vất vả lắm các bạn ạ. Mong được sự đóng góp ý kiến từ các bạn

Đây là Web DiceBot của mình: https://webdicebot.xyz (trung bình 1 tháng thu nhập từ 1,5 - 3mi vnđ)
    Groups Dice cho ai thấy hứng thú: https://www.facebook.com/groups/superbotdice

Cám ơn các bạn đã đọc bài viết của mình, hẹn các bạn ở bài viết sau!

Log in to reply