Duy trì đăng nhập trong Nodejs

• Mình đang thiết kế server sử dụng Express. Mình muốn người dùng sau khi đăng nhập thì những thông tin của user đó có thể sử dụng trong các trang khác. Nhưng hiện tại sau khi xác thực tài khoản mình dùng lệnh
    render('layout',{'user:user'})
    và layout của mình có thiết kế sau
    0_1476713992246_upload-812e1290-0f86-4759-ad85-f05ba630404a
    Thì thông tin user.username chỉ hiện thị được mỗi trên trang layout, các trang khác mình có extend từ layout nhưng cũng không có thông tin người dùng vừa đăng nhập như trang layout. Mong mọi người giúp mình sau khi đăng nhập thông tin người dùng có thể sử dụng ở những trang khác cho tới khi đăng xuất được không.

• Bạn phải dùng cookie, session chứ ? không dùng thì làm sao lưu lại được phiên đăng nhập của user ? =.=

• @hidemanvn Cảm ơn bác!!

• @hidemanvn Nếu bác có tài liệu về nội dung này hoặc có hướng dẫn mình cảm ơn rất nhiều. Bởi trên mạng nhiều quá không biết áp dụng vào project của mình như thế nào

• @tranthanh xin lỗi bạn, mình dùng Nodejs là ngôn ngữ phụ nên ko có tài liệu hay biết trang hd nào cả. Cần tìm module phù hợp thì mình tìm ở Github, npmjs.comnodejs.org.
    Có vẻ như bạn mới tiếp xúc nodejs , bạn nên vào Udemy xem có khóa học nào không.

Log in to reply