[Android Server] Sử dụng nodejs làm server trên Anroid?

• Chào mọi người,

Mình đang muốn làm một ứng dụng trong đó sử dụng nodejs vào android làm server xử lí và trả về giao diện html cho desktop client nhưng vẫn chưa biết bắt đầu ntn ? Có ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo mình với ?

Cám ơn mọi người

• Vì sao bạn lại muốn Sử dụng nodejs làm server trên Anroid ?
    Bạn nghĩ 1 chiếc điện thoại chạy android thích hợp cho việc chạy 1 server chạy 24/7 ?

• Chào bạn,
    Ứng dụng của mình tương tự như phần mềm Airdroid đó bạn, server của mình sẽ cho desktop client kết nối để tương tác nên không cần chạy 24/7 mà người dùng sẽ quản lí tg để chạy.

• @CodeConCat có thể bạn ấy đang nghiên cứu gì đó thôi. Năm ngoái mình có dùng đt Android để test khi mà chưa setup xong Raspberry pi và mạch Arduino.
    @Tín-Trần Bạn dùng Termux rồi cài nodejs nhé. Sau đó chạy mã nguồn như trên Linux thôi.

• @hidemanvn ong deo phai khoe khoang la ong biet naybiet no dau. VL, ai quan tam ong cai dc nodjs tren mobile.

• @hidemanvn Khổ thân ông bạn, để ý mấy lần ông trả lời góp ý là bị ăn câu VL. mà đừng để bụng bạn ạ. mình nghe nói Forum có mấy anh cao cấp nóng tính lắm hay nick ảo nói chuyện kiểu Mr.Tux của diễn đàn Ubuntu Việt. Ông phàn nàn là nập Lick lại đấy =]]

• @Super-Dick Phải login để reply bác. Bác nói chuẩn phết. Người ta nói để những người khác bổ xung thêm "keyword" vào bộ não. Vậy mà nhiều ông tỏ ra khá là xàm hệt ông Mr.Tux bên ubuntu

• @Super-Dick hx ơi, trc cũng tham gia dđ ấy đấy. Ban đầu cũng vui nhưng có lần có bạn vào hỏi, ông Tux vào cmt là lên Google mà hỏi - sao lúc nào cũng hở ra là hỏi thế. Còn mình cmt phương án giải quyết cho bạn kia ở dưới cm của ông ấy, hôm sau thấy ban nick mình luôn :v email thắc mắc thì được email nội dung 4 chữ : "vi phạm nội quy". Từ đấy bỏ luôn.
    Còn về mấy cái câu Vờ Lờ ở nodejs.vn mình được nhận từ lúc tham gia thì mình ko để tâm, spam thì bỏ mà clone ac thì chả ai chứng minh.

• Global Moderator

Rất vui khi anh em có tâm thế tốt như này :) Cảm ơn các anh em vì đã cùng xây dựng một cộng đồng công nghệ đúng nghĩa :D @hidemanvn @Super-Dick @Đoàn-Toàn

Tech-nông
    Twitter: @nhubaovu
    Profile: about.me/vunb

0

• Bạn muốn host nodejs thì có thể dùng firebase.google.com. Miễn phí 5GB storage, 1GB Hosting và 1GB database. Host ở đó không sợ bị down, chỉ sợ cá mập

• @Tín-Trần
    Hi bác, bác đã làm được chưa ạ, em cũng đang có nhu cầu, mong bác chỉ giáo ạ. Bác cho em facebook hoặc skype để em chủ động liên lạc được không ạ.

• @Quang-Le said in [Android Server] Sử dụng nodejs làm server trên Anroid?:

Bạn muốn host nodejs thì có thể dùng firebase.google.com. Miễn phí 5GB storage, 1GB Hosting và 1GB database. Host ở đó không sợ bị down, chỉ sợ cá mập

Firebase host được NodeJs k bạn nhỉ ?

Log in to reply