[Help] Hỏi về cách đề giao tiếp giữa NodeJS Server với Java Application?

• Chào các bác! Các bác cho em hỏi làm thế nào để NodeJS server có thể giao tiếp được với ứng dụng Java Application nhỉ? cụ thể là sử dụng socket.io để cho nó giao tiếp với nhau như thế nào ạ. em cảm ơn!

• Banned

http://www.eclipse.org/jetty/documentation/current/jetty-websocket-client-api.html Bạn dùng một socket client để mở connection đến socket sẻver là xong

• This post is deleted!

• @rikky Bác có thể cho em một vài gợi ý nữa được không? Em đã tạo server bằng NodeJS rồi. bình thường thì em dùng file html để connect vào . giờ em muốn dùng java app connect vào server mà đang vướng quá.

• Ứng dụng nói chuyện với nhau qua API. Bạn cứ việc tạo API là được chứ gì?

Với socket.io, mình đoán rằng bạn có thể tạo stream API, rồi cho cái Java App kia holding nó.

• tks các bác. em làm được vấn đề trên rồi ạ. giờ đang tìm cách hiển thị kết quả server trả về trên trang web.hi

• @thuantd
    Bạn làm bằng cách nào thế?
    Bạn có thể share được không :smile:
    Cám ơn

Love the life you live, live the life you love !

0

• @johnathan mình dùng Nodejs tạo ra 1 server, còn ở client mình tạo ra một Mavent project , import thư viện socket-io-client vào. ở app này mình dùng Math.random(); để luôn tạo ra một giá trị và đẩy lên server, server lắng nghe và trả về cho client.

Log in to reply