20 triệu kết nối tới mongodb?

• Có bạn nào thử test 20 triệu người cùng lúc truy cập vào 1 table trong mongodb rồi đo tốc độ chưa nhỉ?
    Mình đang tính test thử để show cho giám đốc coi để qua nodejs để học thêm vì mình thích nodejs.
    Nhưng phải giải quyết được bài toán trên. Có bạn nào có bài hướng dẫn giúp mình.
    Cảm ơn các bạn.

• Yêu cầu khủng khiếp quá ... Mà cái này bạn muốn test cái gì Mongo thì liên quan chi đến nodejs ?
    Bình thường 1 máy ảo mở tầm 65k cổng 1 lúc , với 20 triệu thỉ phải chia ra cả 1 rổ máy ảo. Sau đó dùng thằng Tsung ấy để cấu hình kết nối máy ảo để bắn request . Máy chạy nodejs không khỏe và nhiều server thì chắc cũng ngủm ...
    Mình thì không có đủ khả năng để test thể loại này nên chỉ dám gợi ý vậy

• Do tư tưởng thiết kế của mongo và node, chúng hỗ trợ concurrent connection tốt hơn các tech stack cổ điển, nhưng khác biệt thực sự đến đâu còn phụ thuộc vào nhiều kỹ năng khác: app + system architect, server design, load balancing, replicating, distributed computing, caching... 20 triệu người là cả 1 vấn đề lớn đấy.

PS: Mình không thấy có liên quan nào giữa mongodb & node.js giúp bạn đi đến quyết định dùng node.js sau khi chứng minh được khả năng của mongodb :)

Log in to reply