Mời các bạn tham gia cộng đồng Sails JS

• Lời đầu tiên cho mình gửi lời chào đế tất cả các bạn lập trình viên đang theo Node JS.
    Sails JS là một Framework của Node JS được kế thừa từ Express JS cộng thêm một số tính năng được cho là ưu điểm của Sails JS là:

• Realtime (Tính năng được đội ngũ phát triển Sails JS PR nhiều nhất)
    • ORM Waterline (Giúp bạn khai báo và quản lý database dễ dàng hơn)
    • MVC model (Đây là mô hình MVC quen thuộc mà hầu như Framework nào cũng hướng đến)
    • Auto-generated REST APIs (Tạo API tự động qua câu lệnh "sails generate api tenapi" )
    • ...

Và đó là những ưu điểm vượt trội của Sails JS vs Express JS.
    Mình tìm hiểu Sails JS cũng được vài tháng và cũng thấy được những cái hay ho của nó. Và đó cũng là lý do mình muốn tạo lập một sân chơi dành riêng cho những bạn yêu thích Sails JS.

Mời các bạn tham gia Cộng đồng Sails JS tại địa chỉ: https://www.facebook.com/groups/SailsJS.Framework

Cám ơn!

• Chà có vẻ hấp dẫn đó. Hy vọng Sails JS sẽ kế thừa những tính năng tuyệt vời của ExpressJS và phát triển thêm những tính năng riêng. Bạn có thể viết 1 bài competition giữa Express vaf Sails ko

• sailsjs không transaction nãn với framework này

• @thuanitdn said in Mời các bạn tham gia cộng đồng Sails JS:

transaction

Bạn có thể nói rõ hơn được không?

• @Võ-Đình-Nghĩa transaction sql của mysql, postgrest sql quan hệ đó bạn nếu bạn làm business mà không có transaction thì sẽ không an toàn dữ liệu ngược lại không khác nào làm theo hướng nosql

• Sailor

@thuanitdn Đừng xài waterline, tắt nó đi, bạn xài sequelize ấy

Log in to reply