Connect với máy chấm công

• mong các bác giúp đỡ em về vấn đề này:

em mới viết phần mềm quản lý nhân sự bằng đợn giản bằng node. nhưng tới phần đọc dữ liệu từ máy chấm công thì e k cách nào connect được với máy chấm công

em tìm thì thấy là sử dụng zklib để connect nhưng em không connect tới được

bác nào đã làm qua rùi chỉ em với hoặc có cách nào sử dụng sdk của C# thêm vào không

Máy e đang sử dụng là ronald jack T8

em cảm ơn

• Muốn connect đc với máy chấm công, quan trọng không phải là node làm thế nào, mà máy chấm công nó cho phép nhưng giao thức giao tiếp nào.

• à sr bác. máy có kết nối qua Lan TCP/IP

• Bạn làm việc với máy chấm công hay bất kỳ thiết bị nào thì bắt buộc bạn phải có tài liệu của thiết bị đó. Mới hiểu rõ cấu trúc dữ liệu gửi, giao thức...Đừng cố gắng làm mò sẽ mất thời gian vô cùng.

• Việc này khá đơn giản. Máy chấm công cũng là một node trong mạng LAN và cũng có IP address. bạn có thể dùng cosole để cấu hình hoặc lấy dữ liệu ra, vấn đề ở đây không phải nodeJS connect với máy chấm công như thế nào mà là giao thức để connect máy chấm công như thế nào bạn nhé. Bạn có thể public model của máy chấm công lên sẽ có người help bạn

• @Hoàng-Văn-Mạnh hi bác. em dùng java thì ping socket có trả về dữ liệu nhưng trong node có lib điền đầy đủ IP thì nó báo lỗi k kết nối tới được

• Banned

Khoá học "Lập trình web với NodeJS" sẽ hướng dẫn bạn từng bước để xây dựng các ứng dụng Web thời gian thực, tốc độ cao: BLOG cá nhân, CHAT nhóm,..
    Link đăng ký học : https://unica.vn/lap-trinh-web-voi-nodejs?coupon=khuyen-mai-2017

Log in to reply