Ide nào cho nodejs?

• Tình hình là mình là đang dùng webstom để code nodejs
    Thấy cũng khá ổn nhưng được có 30 ngày rồi lại vào remove config đi để dùng tiết :(
    Không có trum để lấy key. key trên mạng thì cũng có lúc lỗi :(
    Nói chung mọi thứ đều okie trừ cái trên
    À khi commit nhiều file nó đơ ra khoảng tầm >1xxx
    Lại bật terminal lên để commit = bằng bàn phím(cách trên chỉ trỏ chuột cũng được nhé :) )
    Nói chung là thấy dùng lậu thấy có lỗi với lương tâm nên chuyển sang netbeans

Dùng netbeans thì free hoàn toàn nhưng cái hightline của file .ejs không ổn chút nào.
    Không có plugin nào thì phải. Ai biết chỉ dùm với
    Mình hightline code bằng cách xét nó về html nhưng phần cú pháp của ejs nó báo vàng đầy file :(
    Dùng git thì vẫn không commit tới heroku bằng chuột được lại phải chui vào terminal commit :(

Mình dùng ubuntu nên các bạn có gợi ý gì thì cho ubuntu chạy được nhé
    Thanks all!

• @Khoa-Lê-Duy said in Ide nào cho nodejs?:

Tình hình là mình là đang dùng webstom để code nodejs
    https://code.visualstudio.com/

Sent from Wood-PC.

1

• @Nguyen-Hien said in Ide nào cho nodejs?:

Tình hình là mình là đang dùng webstom để code nodejs

Uhm để mình thử
    Thanks nhé!

• Đã hơn 16 năm với Vim, mình thấy vim là đủ và thừa.Sublime cũng rất tốt, viết hook plugin khá dễ, tương lai là bộ ide sẽ đc nhiều người dùng.
    Và thay vì tìm một IDE hỗ trợ highlight ejs, sao bạn không chuyển sang template khác như twig, nunjucks ?

• @hidemanvn Trước mình cũng dùng twig khi code symfony
    Chuyển sang nodejs thì cũng thấy có twig nhưng thực sự twigis nó không phải đứa con đẻ của nodejs :(
    nên có 1 bug 69 này https://github.com/twigjs/twig.js/pull/69
    Hồi đó không nhớ rõ fix kiểu gì nhưng cũng không được ổn cho lắm nên căm ghét nó :(
    Giờ chắc cố thủ với ejs. Thấy ejs generator bằng webstorm nó có sẵn rồi nên cũng yên tâm chút.
    Hy vọng có nhiều cộng đồng hỡ trợ nó. Đỡ mắc những lỗi không ai mắc

• Vscode hỗ trợ node rất tốt.

• @hidemanvn Mình dùng vim vài tuần rồi chạy vì cực quá, thấy ko tiện, quay ra jetbrain.CTO chỗ m cũng xài vim, mỗi lần test case ông bật mỗi cái Term mà làm đc bao việc.Nhìn thì thích nhưng dùng mới biết cực thế nào.Nói chung là phải hợp mới dùng đc.

• Cảm ơn mọi người đã hỗ trợ.
    Nhưng chắc tại hạ quay lại với bộ jetbrains thôi
    Netbeans cũng thấy hơi khó thao tác
    Các phím tắt đã quen với phpstorm với webstorm rồi :(
    Vừa cài cái Vscode nên nhưng thấy nó phẳng lỳ, hơi đơn điệu, mà chắc còn khoai hơn netbeans nữa :(
    Giờ chấp nhận cứ 30 ngày lại cưới lại em nó.( phpstorm với webstorm)
    Mong cao thủ nào giúp 1 việc nữa là khi commit nhiều file bằng bộ jetbrains nó cực kỳ lâu
    khoảng 5xxx file thì cứ xác định cả ngày - cái này không hề nói đại
    Mình đang nghĩ do settings config gì đó
    Mong mọi người giúp đỡ!

• @Khoa-Lê-Duy said in Ide nào cho nodejs?:

Cảm ơn mọi người đã hỗ trợ.
    Nhưng chắc tại hạ quay lại với bộ jetbrains thôi
    Netbeans cũng thấy hơi khó thao tác
    Các phím tắt đã quen với phpstorm với webstorm rồi :(
    Vừa cài cái Vscode nên nhưng thấy nó phẳng lỳ, hơi đơn điệu, mà chắc còn khoai hơn netbeans nữa :(
    Giờ chấp nhận cứ 30 ngày lại cưới lại em nó.( phpstorm với webstorm)
    Mong cao thủ nào giúp 1 việc nữa là khi commit nhiều file bằng bộ jetbrains nó cực kỳ lâu
    khoảng 5xxx file thì cứ xác định cả ngày - cái này không hề nói đại
    Mình đang nghĩ do settings config gì đó
    Mong mọi người giúp đỡ!

Bác mượn tạm thẻ sinh viên của em nào đó hoặc photoshop đẹp thì photoshop lấy 1 cái thẻ sinh viên, sau đó đăng ký tại link này: https://www.jetbrains.com/student/
    License được 1 năm và sử dụng được tất cả các sản phẩm của jetbrains luôn. Hết 1 năm có thể gia hạn tiếp.
    Em dùng được năm nay là năm thứ 2 rồi :) Nếu khó quá thì pm em, em gửi file kích hoạt cho

• @loind Thanks bác! Để mình mươn tạm ai đó thử xem.

• This post is deleted!

• bạn có thể sử dụng c9.io để dev node free 512 ram 2gb hdd hệ điều hành ubuntu hỗ trợ hầu hết các ngôn ngữ ngoại trừ window

• @thuanitdn cuộc chiến giữa các ide gần như không có hồi kết. Nhưng bạn đừng nghĩ Vim và emacs không dùng để code nhanh đc nodejs nhé, đừng loại nó ra. Miễn là hợp thì bạn có thể dùng ide nào cũng đc, như mình dùng jetbrain nhưng thi thoảng vẫn code trên Eclipse đấy.
    Một góp ý nữa là tiếng Việt có dấu . và ',' mà tại sao bạn không dùng ?

Log in to reply